“ไทโชเต” ร้านราเมนสไตล์ญี่ปุ่นที่โดดเด่นกับความอร่อยด้วยน้ำซุป 4 สไตล์จากทั่วทุกภูมิภาคของประเทศญี่ปุ่น ภายใต้การบริหารงานโดยอิมแพ็ค เมืองทองธานี ขอแนะนำความอร่อยใหม่สำหรับคนรักอาหารญี่ปุ่นกับหลากหลายเมนูพรีเมียมที่รังสรรค์จากวัตถุดิบชั้นดี ทั้งฟัวกราส์ ปลาไหลญี่ปุ่น แซลมอน และคานิมิโสะ ในรสชาติต้นตำรับญี่ปุ่นแท้ๆ โดยมีให้เลือกถึง 9 เมนู ด้วยราคาเริ่มต้นเพียง 329 – 499 บาท พร้อมให้บริการแล้วตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป(หรือจนกว่าจะมีการแจ้งเปลี่ยนแปลง)
![](https://atkitchenmag.com/wp-content/uploads/2024/04/ไทโชเต-ร้านราเมนสไตล์ญี่ปุ่นในเครืออิมแพ็ค-นำเสนอความอร่อยใหม่แบบพรีเมียม-AW.jpg)
พบกับเมนูอร่อยสำหรับมื้อพิเศษกับ 9 เมนูชั้นเลิศ เริ่มต้นที่ 3 เมนูเอาใจคนรักราเมนและคานิมิโสะ ได้แก่ “มิโสะ ราเมน คานิมิโสะ” ราคา 499 บาท มิโสะราเมนน้ำซุปเข้มข้น ท็อปด้านบนด้วยคานิมิโสะหรือมันปู เนื้อปู และไข่ปลาแซลมอน “ทงคตสึ ราเมน คานิมิโสะ” ราคา 499 บาท โดดเด่นด้วยน้ำซุปทงคตสึ พร้อมราเมนเหนียวนุ่ม และคานิมิโสะ “ราเมนฟัวกราส์และเป็ดรมควัน” ราคา 439 บาท ราเมนสไตล์ญี่ปุ่นที่ใส่ตับห่านนุ่มๆ พร้อมเนื้อเป็ดรมควันคุณภาพดี
![](https://atkitchenmag.com/wp-content/uploads/2024/04/ไทโชเต-นำเสนอความอร่อยใหม่แบบพรีเมียม-49053.jpg)
![](https://atkitchenmag.com/wp-content/uploads/2024/04/ไทโชเต-นำเสนอความอร่อยใหม่แบบพรีเมียม-PIC-1.jpg)
สำหรับคนรักซูชิและปลาแซลมอน ห้ามพลาดเมนู “แซลมอนสไปซี่โรล” ราคา 329 บาท ที่ใช้แซลมอนคุณภาพดีจากจากประเทศนอร์เวย์ พร้อมด้วยไข่หวาน และผัก ราดด้วยซอสสไปซี่เข้มข้น “ข้าวหน้าปลาแซลมอนและไข่ปลาแซลมอน” ราคา 329 บาท ข้าวญี่ปุ่นอัดแน่นด้วยปลาแซลมอนและไข่ปลาแซลมอนสดใหม่ และ “ข้าวหน้าคานิมิโสะ แซลมอนชิราชิ” ราคา 499 บาท อร่อยอลังการกับข้าวญี่ปุ่นหอมๆ พร้อมแซลมอนและไข่หวาน ท็อปด้วยมันปู เนื้อปู และไข่ปลาแซลมอน
![](https://atkitchenmag.com/wp-content/uploads/2024/04/ไทโชเต-ร้านราเมนสไตล์ญี่ปุ่นในเครืออิมแพ็ค-นำเสนอความอร่อยใหม่แบบพรีเมียม-AW-1.jpg)
และอีก 3 เมนูข้าวญี่ปุ่นหน้าต่างๆ ที่เสิร์ฟในชามหินร้อนๆ ได้แก่ “อิชิยากิ ฟัวกราส์และปลาไหลญี่ปุ่น” ราคา 499 บาท “อิชิยากิ ฟัวกราส์และแซลมอน” ราคา 499 บาท “อิชิยากิ ปลาไหลญี่ปุ่น” ราคา 399 บาท
หากมาชมงานที่อิมแพ็ค เมืองทองธานี และต้องการอิ่มอร่อยกับเมนูราเมนสไตล์ญี่ปุ่น และ 9 เมนูพรีเมียมใหม่นี้ ต้องแวะมาที่ “ไทโชเต” ตั้งอยู่บริเวณฟู้ดเอเทรี่ยม ชั้น 1 อาคารชาเลนเจอร์ 3 อิมแพ็ค เมืองทองธานี เปิดบริการทุกวัน เวลา 11.00 – 20.00 น. สำรองความอร่อย โทร. 02-833-4284 หรือ 064-184-7108 ติดตามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ทางเฟซบุ๊ก: TaishoteiRamen และอินสตาแกรม: taishotei_ramen